Xã Hoàng Việt tổ chức Lễ mừng thọ cho Người cao tuổi năm 2024
Sáng ngày 10/5/2024, Tại hội trường Văn hóa xã, Đảng uỷ - HĐND - UBND - UBMTTQ - Hội Người cao tuổi xã Hoàng Việt long trọng tổ chức Lễ chúc thọ, mừng thọ
Sáng ngày 10/5/2024, Tại hội trường Văn hóa xã, Đảng uỷ - HĐND - UBND - UBMTTQ - Hội Người cao tuổi xã Hoàng Việt long trọng tổ chức Lễ chúc thọ, mừng thọ
Thực hiện Nghị quyết số 112-NQ/ĐU ngày 21 tháng 02 năm 2024 của Đảng ủy xã Hoàng Việt về lãnh đạo thực hiện các nhiệm vụ trọng tâm năm 2024; Kế hoạch số 32/KH-UBND ngày 21/02/2024 của UBND xã Hoàng Việt về việc thực hiện nhiệm vụ trọng tâm thành lập mới 01 CLB văn hóa thể thao năm 2024.
Sáng ngày 16 tháng 04 năm 2024, Trường THCS xã Hoàng Việt tổ chức ngày hội đọc sách nhằm hưởng ứng Ngày sách và văn hóa đọc Việt Nam với chủ đề “Sách hay cần bạn đọc” với nhiều hoạt động phong phú đa dạng, đã thu hút được sự quan tâm và hưởng ứng của đông đảo cán bộ, giáo viên và học sinh trong toàn trường.
Chiều ngày 16/04/2024, Đảng ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ và các đoàn thể xã Hoàng Việt tổ chức bàn giao số tiền quyên góp, ủng hộ của các nhà hảo tâm dành cho 2 cháu Hoàng Thị Hạnh; Hoàng Thị Huê thôn Còn Noọc qua kênh xã Hoàng Việt kêu gọi Ủng hộ
Nhân ngày Người khuyết tật Việt Nam 18/4, UBND xã Hoàng Việt đã tiếp nhận và chuyển quà tặng của UBND huyện Văn Lãng và tổ chức đến thăm hỏi, tặng quà cho người khuyết tật trên địa bàn.
Thời gian qua, công tác Bảo trợ xã hội (BTXH) luôn được các cấp ủy Đảng, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể xã Hoàng Việt quan tâm thực hiện, chi trả kịp thời các chế độ cho các đối tượng BTXH, góp phần tích cực đảm bảo an sinh xã hội trên địa bàn.
Ngày 13/3/2024, UBND xã Hoàng Việt tiếp nhận và tiến hành phân bổ, tổ chức cấp phát gạo cho cá nhân, gia đình có nguy cơ thiếu lương thực trong thời điểm giáp hạt năm 2024 .
Sáng 29/02/2024, đoàn công tác do đồng chí Âu Hồng Ngân; Chủ tịch UBND xã Hoàng Việt làm trưởng đoàn đã đi thăm, chúc mừng người cao tuổi (NCT) trên địa bàn xã .
Ngày 11/12/2023. Hội Hội Người cao tuổi xã Hoàng Việt tổ chức tổng kết công tác Hội Người cao tuổi năm 2023.
Sáng ngày 11/11/2023, Ban Công tác Mặt trận thôn Tà Piạc, xã Hoàng Việt tổ chức Ngày Hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2023. Đây là đơn vị được xã Hoàng Việt lựa chọn là Ngày hội đại đoàn kết điểm năm 2023.
Sáng ngày12/10/2023, Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) xã Hoàng Việt tổ chức Hội nghị đối thoại chính sách với hội viên, phụ nữ với chủ đề “ Chính sách an sinh xã hội, phòng chống bạo lực gia đình”
Sáng 05/10/2023, tại Trường tiểu học xã Hoàng Việt, UBND xã Hoàng Việt phối hợp với Trung tâm HTCĐ xã,Hội Khuyến học xã và trường tiểu học xã Hoàng Việt tổ chức Lễ phát động Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời năm 2023.
Ngày 25/9/2023 Trung tâm học tập cộng đồng ( TT HTCĐ) xã Hoàng Việt tổ chức chuyên đề sinh hoạt tháng 9 và tổ chức Hội nghị tập huấn kỹ thuật trồng, chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh trên cây hồng vành khuyên.
Sáng ngày 09/8/2023, tại Hội trường nhà văn hóa xã Hoàng Việt. Hội Liên hiệp phụ nữ (LHPN) xã Hoàng Việt phối hợp với Hội LHPN huyện Văn Lãng tổ chức Hội nghị tập huấn kiến thức an toàn giao thông ( ATGT), an toàn thực phẩm ( ATTP) trong tiêu dùng cho đội ngũ cán bộ, hội viên Hội phụ nữ trên địa bàn xã Hoàng Việt.
Chiều 26/7/2023, Hội Khuyến học xã Hoàng Việt phối hợp với Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam xã, Công Đoàn cơ sở
Nhân dịp kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/71947 - 27/7/2023), Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ xã Hoàng Việt đã tổ chức đoàn đi thăm, tặng quà một số hộ gia dình chính sách người có công trên địa bàn xã với 04 xuất quà, mỗi xuất trị giá 800.000đ ( Trong đó: tặng quà bằng hiện vật trị giá 300.000đ/xuất; tiền mặt là 500.000đ/xuất)
Nhân kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh, Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023), được sự ủy quyền của thủ trưởng Bộ tư lệnh Quân khu, sáng ngày 24/7/2023. Ban chỉ huy quân sự huyện Văn Lãng tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà các gia đình thương binh và người có công tại xã Hoàng Việt.
Ngày 14 tháng 6 năm 2023 Trung tâm giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thưởng xuyên huyên Văn Lãng phối hợp với Trung tâm Học tập cộng đồng xã Hoàng Việt tổ chức tổng kết Lớp nghề “ Kỹ thuật trồng cây ăn quả “ tại thôn Kéo Phầu xã Hoàng Việt.
Sáng ngày 06/6/2023, Đảng ủy - HĐND - UBND - UB MTTQ - Hội Người cao tuổi Xã Hoàng Việt đã long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 82 năm ngày truyền thống Người cao tuổi Việt nam ( 06/6/1941-06/6/2023) Lễ chúc mừng thọ năm 2023 cho người cao tuổi.
Sáng ngày 26/4/2023, Hội LHPN xã Hoàng Việt phối hợp với Hội LHPN huyện Văn Lãng tổ chức lễ ra mắt Tổ truyền thông cộng đồng và tập huấn vận hành tổ truyền thông cộng đồng tại xã Hoàng Việt.
Ngày 28 tháng 4 năm 2023, Ủy ban nhân dân xã Hoàng việt tổ chức Lễ ra mắt CLB Bóng chuyền hơi và hưởng ứng ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân năm 2023.
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia về xây dựng nông thôn mới, xã Hoàng Việt luôn quan tâm, đầu tư xây dựng, từng bước hoàn thiện cơ sở vật chất phục vụ hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao, nâng cao đời sống tinh thần cho Nhân dân.
Sáng ngày 30/3/2023, Chi hội phụ nữ thôn Pò Pheo, xã Hoàng Việt đã tổ chức cấy lúa vụ mùa giúp gia đình chị Lăng Thị Tiến, hội viên phụ nữ của chi hội.
Sáng ngày 30/3/2023, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – giáo dục thường xuyên huyện Văn Lãng phối hợp với UBND xã Hoàng Việt và Trung tâm Học tập cộng đồng xã Hoàng Việt tổ chức Khai giảng lớp học nghề “ Kỹ thuật trồng cây ăn quả: cho 32 học viên là lao động nông thôn tại thôn Kéo
Sáng ngày 30/3/2023, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp – giáo dục thường xuyên huyện Văn Lãng phối hợp với UBND xã Hoàng Việt và Trung tâm Học tập cộng đồng xã Hoàng Việt tổ chức Hội nghị truyền thông về giáo dục Nghề nghiệp tại thôn Kéo Phầu, xã Hoàng Việt.
Thực hiện tiểu dự án (16) thuộc Dự án số 6 Chương trình mục
Ngày 17 tháng 3 năm 2022, xã Hoàng Việt tổ chức chương trình giao lưu văn nghệ với chủ đề “ Hưởng ứng ngày Quốc tế Hạnh phúc 20/3”.
Sáng 16/3/2023, Công đoàn cơ sở xã Hoàng Việt long trọng tổ chức Đại hội lần thứ V, nhiệm kỳ 2023 - 2028.
Ngày 14 tháng 3 năm 2022, xã Hoàng Việt tiếp nhận và cấp phát 2715 kg gạo cứu đói giáp hạt năm 2023 cho 57 hộ gia đình khó khăn trên địa bàn xã.
Hàng năm, cứ đến ngày 8/3, phụ nữ trên khắp mọi miền Tổ quốc và cả thế giới cái có dịp tôn vinh một nửa thế giới và đặc biệt là có một ngày dành riêng cho nữ giới.
Ngày 13 tháng giêng âm lịch năm Quý Mão 2023, thôn Nà Phai, xã Hoàng Việt tổ chức các lễ hội xuống đồng (lồng tồng), lễ hội vui đón Xuân tạo khí thế, động lực bước vào sản xuất trong năm mới.
Ngày 13 tháng giêng âm lịch năm Quý Mão 2023, thôn Nà Phai, xã Hoàng Việt tổ chức các lễ hội xuống đồng (lồng tồng), lễ hội vui đón Xuân tạo khí thế, động lực bước vào sản xuất trong năm mới.
Nhằm khơi dậy đạo lý “Tôn sư, trọng đạo”; bồi dưỡng và nêu cao lòng tự hào, yêu ngành, yêu nghề cho cán bộ, giáo viên, nhân viên ngành giáo dục; nâng cao vai trò, trách nhiệm và khẳng định sự đóng góp to lớ
Ngày 07/11/2022, nhân dân các dân tộc thôn Pò Pheo, xã Hoàng Việt vui mừng, phấn
Chiều ngày 06/10/2022, tại trường Tiểu học xã Hoàng Việt,